Kinh doanh Dak Lak
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Kinh doanh Dak Lak

You are not connected. Please login or register

Trót ngã lòng trước người đàn ông khác

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

ptthang1987

Mặc dù có người yêu nhưng em vẫn không thể cưỡng lại sức hấp dẫn từ một người đàn ông khác mới gặp. Chúng em đã trao nhau những nụ hôn say đắm.

Chào chị Thanh Bình!

Em là cô gái đã có công việc làm ổn định và đã bước vào tuổi 27 - cái tuổi mà ai cũng bảo phải lập gia đình. Em cũng đã chọn cho mình một người đàn ông, người sẽ là chồng của em sau này.

Chúng em đã quen nhau khi còn là sinh viên năm cuối, em đã gặp và yêu anh từ giây phút đầu tiên. Chúng em đã yêu nhau như thể đã có duyên từ trước, đến với nhau rất nhẹ nhàng và chân thành. Rồi tụi em ra trường, em thì phải rời xa quê hương đi làm ở tỉnh khác, anh ấy thì làm ở tại quê nhà vì không muốn xa gia đình.

Trong thời gian ấy, anh có ý định chia tay em, không liên lạc với em hơn một tháng, còn em thì tìm mọi cách để liên lạc với anh ấy. Sau đó chúng em đã quay lại với nhau và em xin cho anh vào làm việc nơi em công tác để 2 đứa được gần nhau. Mặc dù anh không muốn xa gia đình nhưng vì em nên anh chấp nhận đi làm xa quê.

Tình yêu của chúng em rất đẹp, trong suốt 4 năm đã trải qua không ít khó khăn và thử thách của cuộc sống, em đã yêu và chung thủy với anh ấy, không bao giờ em làm điều gì có lỗi với anh mặc dù có rất nhiều người theo đuổi em.

Anh là một giám sát công trình xây dựng nên chúng em luôn ở xa nhau, 1 tuần hoặc 2 tuần mới gặp một lần. Anh nhỏ hơn em một tuổi nên suy nghĩ đôi lúc không được chín chắn, anh cũng không tâm lý và lãng mạn như những người đàn ông em từng quen. Đôi lúc vì đặc điểm công việc phải đi xa, cộng thêm tính anh ấy hay ghen (vì công việc của em phải quan hệ nhiều và hay tiếp khách) nên thời gian gần đây trong suy nghĩ của em đôi lúc xuất hiện những suy nghĩ rằng em có nên tiếp tục với anh nữa không.
Trót ngã lòng trước người đàn ông khác 1322749951-ngalong-tygt-eva
Em đã có người yêu (Ảnh minh họa)

Em biết anh rất yêu thương em nhưng mỗi lần cãi nhau anh lại nói những lời xúc phạm, lăng mạ em, thậm chí còn đòi hỏi tiền bạc, vật chất mà anh ấy đã cho, tặng em trong suốt thời gian qua, đó chính là điều làm cho tình cảm của em dành cho anh ấy ngày càng ít đi, không còn mặn nồng như trước (trước đây em yêu và rất cần anh) Tính anh ấy hay tiết kiệm nhưng đôi lúc tiết kiệm quá mức đến khó chịu hay còn gọi là keo kiệt. Bạn bè, người thân của em ai cũng khuyên em không nên tiếp tục nữa nhưng em không chia tay anh ấy được nên em đã cho anh cơ hội.

Trong lúc tình cảm đang mâu thuẫn thì em gặp một người đàn ông khác, anh ấy ấy làm trong ngành cảnh sát. Cả em và anh đều có tình cảm với nhau, mặc dù anh biết em đã có người yêu. Em và anh ấy không bao giờ đến với nhau được vì em đã có người yêu và vì em là người theo tôn giáo (công an không được phép lấy người có đạo). Em và anh công an vẫn liên lạc với nhau như những người bạn bình thường, nhất là lúc cãi nhau với người yêu, em thường điện thoại tâm sự với anh. Chúng em đã cố gắng làm một người bạn bình thường của nhau nhưng mỗi khi gặp tình cảm lại dâng trào không làm chủ được và đã trao cho nhau những nụ hôn say đắm cùng những vòng tay siết chặt. Dù giây phút đó em cảm thấy có lỗi với người yêu nhưng không hiểu sao em lại hay nghĩ về anh, ngay cả những lúc em ở bên người yêu.

Có khi nào em đã yêu anh công an và không còn yêu người yêu nữa không? Đó là một câu hỏi mà em không thể giải thích cho chính mình, em phải làm gì đây? Em không muốn chia tay người yêu em, nói đúng hơn em không muốn yêu lại từ đầu nữa, em rất sợ phải gặp phải những người lừa dối mình. Vậy em phải làm gì để quên được anh công an? Chị hãy cho em một lời khuyên. (Em gái).

Trót ngã lòng trước người đàn ông khác

Chúng em đã trao những vòng tay siết chặt (Ảnh minh họa)

Trả lời:

Chào em, cảm ơn em đã gửi băn khoăn về chuyên mục. Qua câu chuyện của em chị có thể hiểu em là một cô gái đã không còn trẻ, tuy nhiên, em đang gặp những chuyện rắc rối trong tình yêu vì em đang trót ngã lòng trước một người đàn ông khác.

Qua những gì em kể, chị có thể thấy người yêu em là một kẻ không tốt. Anh ta kém tuổi em, không chín chắn, không thể tự xin việc được cho bản thân, phải nhờ đến người yêu. Tính tình thì keo kiệt, tính toán, khi cãi nhau lại lăng mạ, xúc phạm cả người yêu. Vậy mà không hiểu sao em lại có thể yêu được anh ta và giờ vẫn có ý định tiếp tục với một người như thế?

Còn về phía em, đã 27 tuổi - lứa tuổi cần sự chín chắn để lập gia đình, có con, thế nhưng em lại quá nông nổi và buông thả. Em không thể xác định được tình cảm của mình đang dành cho ai, có người yêu rồi vẫn ngã lòng trước người đàn ông khác, biết rằng không thể đến với nhau được nhưng vẫn trao nhau những nụ hôn, vòng tay ôm siết, đó là do bản năng của em quá lớn và không biết kiềm chế bản thân mình.

Dù sao thì mọi chuyện cũng xảy ra, em không còn yêu người yêu nữa, do đó hãy chấm dứt để thanh thản cho cả hai. Rất may là anh ta không thật sự tốt chứ nếu không em sẽ mắc phải tội lớn là phản bội một người đàn ông tốt để chạy theo sự phù phiếm. Nếu thực sự em xác định không lấy được anh công an thì cũng không nên tiếp tục mối quan hệ này làm gì, bởi nếu cứ thế tiếp tục thì con đường ngắn nhất sẽ dẫn đến là nhà nghỉ và rồi có thể em có thai ngoài ý muốn mà không thể lấy nhau được, khi đó, mọi chuyện còn phức tạp và em còn bi đát hơn.

Trong thời gian này, em nên cân nhắc tình cảm của mình, không nên buông thả và sống bản năng như thế nữa. Em đã 27 tuổi, cần tìm kiếm một mối quan hệ nghiêm túc với một người đàn ông tốt để đi đến hôn nhân. Chúc em may mắn, hạnh phúc.
http://thuongmaigialai.shop-forum.net/ | http://thuongmaibinhdinh.forum.st | http://thuongmaikontum.forum777.com/ | http://raovatquangngai.topgoo.net/ | http://raovatdanang.new-forum.net/ | https://kinhdoanhdaklak.forumvi.com/

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]